NetworkManager - en to th translation catalogue (504 entries)

en: 
    The VPN connection '%s' disconnected because the VPN service stopped.
th: 
    การเชื่อมต่อ VPN '%s' ถูกตัดเพราะบริการ VPN หยุดทำงาน

en: 
    The VPN connection '%s' disconnected because the network connection was interrupted.
th: 
    การเชื่อมต่อ VPN '%s' ถูกตัดเพราะการเชื่อมต่อเครือข่ายถูกขัดจังหวะ

en: 
    The VPN connection '%s' disconnected.
th: 
    การเชื่อมต่อ VPN '%s' ถูกตัด

en: 
    The VPN connection '%s' failed because of invalid VPN secrets.
th: 
    เชื่อมต่อเครือข่าย VPN '%s' ไม่สำเร็จเพราะข้อมูลลับ VPN ไม่ถูกต้อง

en: 
    The VPN connection '%s' failed because the VPN service did not start in time.
th: 
    เชื่อมต่อเครือข่าย VPN '%s' ไม่สำเร็จเพราะบริการ VPN ไม่เริ่มทำงานในเวลาที่กำหนด

en: 
    The VPN connection '%s' failed because the VPN service failed to start.
th: 
    เชื่อมต่อเครือข่าย VPN '%s' ไม่สำเร็จเพราะบริการ VPN เริ่มทำงานไม่สำเร็จ

en: 
    The VPN connection '%s' failed because the VPN service failed to start.
    
    %s
th: 
    เชื่อมต่อเครือข่าย VPN '%s' ไม่สำเร็จเพราะบริการ VPN เริ่มทำงานไม่สำเร็จ
    
    %s

en: 
    The VPN connection '%s' failed because the VPN service returned invalid configuration.
th: 
    เชื่อมต่อเครือข่าย VPN '%s' ไม่สำเร็จเพราะบริการ VPN คืนค่าตั้งที่ไม่ถูกต้องกลับมา

en: 
    The VPN connection '%s' failed because the VPN service stopped unexpectedly.
th: 
    เชื่อมต่อเครือข่าย VPN '%s' ไม่สำเร็จเพราะบริการ VPN หยุดทำงานกะทันหัน

en: 
    The VPN connection '%s' failed because the connection attempt timed out.
th: 
    เชื่อมต่อเครือข่าย VPN '%s' ไม่สำเร็จเพราะหมดเวลารอเชื่อมต่อ

en: 
    The VPN connection '%s' failed because the network connection was interrupted.
th: 
    เชื่อมต่อเครือข่าย VPN '%s' ไม่สำเร็จเพราะการเชื่อมต่อถูกขัดจังหวะ

en: 
    The VPN connection '%s' failed because there were no valid VPN secrets.
th: 
    เชื่อมต่อเครือข่าย VPN '%s' ไม่สำเร็จเพราะไม่มีข้อมูลลับ VPN ที่จะใช้เข้าระบบ

en: 
    The VPN connection '%s' failed to start.
    
    %s
th: 
    การเชื่อมต่อ VPN '%s' เริ่มทำงานไม่สำเร็จ
    
    %s

en: 
    The VPN connection '%s' failed.
th: 
    เชื่อมต่อเครือข่าย VPN '%s' ไม่สำเร็จ

en: %d day ago | %d days ago
th[0]: %d วันที่แล้ว

en: %d hour ago | %d hours ago
th[0]: %d ชั่วโมงที่แล้ว

en: %d minute ago | %d minutes ago
th[0]: %d นาทีที่แล้ว

en: %d month ago | %d months ago
th[0]: %d เดือนที่แล้ว

en: %d year ago | %d years ago
th[0]: %d ปีที่แล้ว

en: %s (%s roaming)
th: %s (%s ข้ามเขต)

en: %s (default)
th: %s (ปริยาย)

en: %s (roaming)
th: %s (ข้ามเขต)

en: %s Network
th: เครือข่าย %s

en: %s connection
th: การเชื่อมต่อ %s

en: (in some cases) Your broadband billing plan APN (Access Point Name)
th: (ในบางกรณี) APN (Access Point Name) สำหรับแผนการจ่ายเงินบรอดแบนด์ที่คุณใช้

en: (none)
th: (ไม่มี)

en: 1 (Default)
th: 1 (ปริยาย)

en: 802.1x Security
th: การรักษาความปลอดภัย 802.1x

en: A connection will now be made to your mobile broadband provider using the settings you selected.  If the connection fails or you cannot access network resources, double-check your settings.  To modify your mobile broadband connection settings, choose "Network Connections" from the System >> Preferences menu.
th: กำลังจะเชื่อมต่อไปยังผู้ให้บริการบรอดแบนด์มือถือของคุณโดยใช้ค่าต่างๆ ที่คุณเลือกไว้ ถ้าการเชื่อมต่อล้มเหลว หรือคุณไม่สามารถเข้าถึงทรัพยากรต่างๆ ในเครือข่ายได้ ก็กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าของคุณใหม่ การแก้ไขค่าตั้งบรอดแบนด์มือถือ ทำได้โดยเลือก "การเชื่อมต่อเครือข่าย" จากเมนู "ระบบ" >> "ปรับแต่งพื้นโต๊ะ"

en: A file named "%s" already exists.
th: แฟ้มชื่อ "%s" มีอยู่ก่อนแล้ว

en: A password is required to connect to '%s'.
th: ต้องการรหัสผ่านในการเชื่อมต่อกับ '%s'

en: A_vailable to all users
th: เปิดให้ผู้ใช้ทุกคนสามารถใช้ได้

en: Access the Internet using your mobile phone (DUN)
th: เข้าถึงอินเทอร์เน็ตโดยใช้โทรศัพท์มือถือของคุณ (DUN)

en: Active Network Connections
th: การเชื่อมต่อเครือข่ายที่เปิดทำงานอยู่

en: Ad-hoc
th: เฉพาะกิจ

en: Additional DNS ser_vers:
th: เซิร์ฟเวอร์ _DNS เพิ่มเติม:

en: Additional s_earch domains:
th: โดเมน_ค้นหาเพิ่มเติม:

en: Address
th: ที่อยู่

[ctx: Address]
en: Unknown
th: ไม่มีข้อมูล

en: Addresses
th: ที่อยู่

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: All files
th: ทุกแฟ้ม

en: Allow _BSD data compression
th: เปิดรับการบีบอัดข้อมูลแบบ _BSD

en: Allow _Deflate data compression
th: เปิดรับการบีบอัดข้อมูลแบบ _Deflate

en: Allow _roaming if home network is not available
th: เปิดใช้บริการ_ข้ามเครือข่ายถ้าออกนอกเครือข่ายเหย้า

en: Allow automatic PAC pro_visioning
th: เปิดรับการใช้ PAC อัตโนมัติ

en: Allowed Authentication Methods
th: วิธียืนยันตัวบุคคลที่เปิดใช้:

en: Allowed methods:
th: วิธีการที่อนุญาต:

en: An unknown error occurred.
th: เกิดข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ

en: Anony_mous identity:
th: ชื่อในระบบแบบนิ_รนาม:

en: Anonymous
th: นิรนาม

en: Any
th: เครือข่ายใดๆ

en: Any device
th: อุปกรณ์ใดๆ

en: Are you sure you wish to delete the connection %s?
th: แน่ใจหรือไม่ว่าคุณต้องการลบการเชื่อมต่อ %s?

en: As_k for this password every time
th: _ถามรหัสผ่านทุกครั้ง

en: Au_thentication:
th: การ_ยืนยันตัวบุคคล:

en: Aut_onegotiate
th: ตกลงแ_ลกเปลี่ยนอัตโนมัติ

en: Authenticate to delete the selected connection
th: ยืนยันตัวบุคคลเพื่อลบการเชื่อมต่อที่เลือก

en: Authenticate to edit the selected connection
th: ยืนยันตัวบุคคลเพื่อแก้ไขการเชื่อมต่อที่เลือก

en: Authenticate to save this connection for all users of this machine.
th: ยืนยันตัวบุคคลเพื่อบันทึกการเปลี่ยนแปลงใดๆ ที่ได้ทำไว้กับการเชื่อมต่อนี้

en: Authenticated
th: ยืนยันตัวบุคคล

en: Authentication
th: การยืนยันตัวบุคคล

en: Authentication required by wireless network
th: เครือข่ายไร้สายต้องการการยืนยันตัวบุคคล

en: Auto Ethernet
th: อีเทอร์เน็ตอัตโนมัติ

en: Automatic
th: อัตโนมัติ

en: Automatic (DHCP)
th: อัตโนมัติ (DHCP)

en: Automatic (DHCP) addresses only
th: อัตโนมัติ (DHCP) เฉพาะที่อยู่

en: Automatic (PPP)
th: อัตโนมัติ (PPP)

en: Automatic (PPP) addresses only
th: อัตโนมัติ (PPP) เฉพาะที่อยู่

en: Automatic (PPPoE)
th: อัตโนมัติ (PPPoE)

en: Automatic (PPPoE) addresses only
th: อัตโนมัติ (PPPoE) เฉพาะที่อยู่

en: Automatic (VPN)
th: อัตโนมัติ (VPN)

en: Automatic (VPN) addresses only
th: อัตโนมัติ (VPN) เฉพาะที่อยู่

en: Automatic with manual DNS settings
th: อัตโนมัติโดยกำหนด DNS เอง

en: Automatic, DHCP only
th: อัตโนมัติ ใช้ DHCP เท่านั้น

en: Automatic, addresses only
th: อัตโนมัติ เฉพาะที่อยู่

en: Automatically unlock this device
th: ปลดล็อคอุปกรณ์นี้โดยอัตโนมัติ

en: Available
th: เครือข่ายที่มี

en: Ban_d:
th: ย่านความ_ถี่:

en: Base Connection:
th: การเชื่อมต่อฐาน:

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Bluetooth configuration not possible (error finding NetworkManager: (%s) %s).
th: ไม่สามารถตั้งต่าบลูทูทได้ (เกิดข้อผิดพลาดขณะหา NetworkManager: (%s) %s)

en: Bluetooth configuration not possible (failed to connect to D-Bus: (%s) %s).
th: ไม่สามารถตั้งต่าบลูทูทได้ (เชื่อมต่อกับ D-Bus ไม่สำเร็จ: (%s) %s)

en: Both
th: ทั้งสองอย่าง

en: Broadcast Address:
th: ที่อยู่บรอดแคสต์:

en: CDMA network.
th: เครือข่าย CDMA

en: C_A certificate:
th: ใ_บรับรอง CA:

en: C_hannel:
th: _ช่องสัญญาณ:

en: C_loned MAC address:
th: หมายเลข MAC ฉบับ_จำลอง:

en: C_onnection:
th: การเชื่อม_ต่อ:

en: C_reate
th: _สร้าง

en: Cannot export VPN connection
th: ไม่สามารถส่งออกการเชื่อมต่อ VPN

en: Cannot import VPN connection
th: ไม่สามารถนำเข้าการเชื่อมต่อ VPN

en: Change...
th: เปลี่ยน...

en: Choose CA Certificate
th: เลือกใบรับรอง CA

en: Choose a Certificate Authority certificate...
th: เลือกใบรับรองจากองค์กรออกใบรับรอง...

en: Choose a PAC file...
th: เลือกแฟ้ม PAC...

en: Choose a VPN Connection Type
th: เลือกชนิดการเชื่อมต่อ VPN

en: Choose your Billing Plan
th: เลือกแผนการจ่ายเงินของคุณ

en: Choose your Provider
th: เลือกผู้ให้บริการของคุณ

en: Choose your Provider's Country or Region
th: เลือกประเทศหรือภูมิภาคของผู้ให้บริการของคุณ

en: Choose your personal certificate...
th: เลือกใบรับรองส่วนตัวของคุณ...

en: Choose your private key...
th: เลือกกุญแจส่วนตัวของคุณ...

en: Compression
th: การบีบอัด

en: Configure _Methods…
th: ตั้งค่า_วิธีการ…

en: Configuring mobile broadband connection '%s'...
th: กำลังตั้งค่าการเชื่อมต่อเครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ '%s'...

en: Configuring wired network connection '%s'...
th: กำลังตั้งค่าการเชื่อมต่อเครือข่ายโยงสาย '%s'...

en: Configuring wireless network connection '%s'...
th: กำลังตั้งค่าการเชื่อมต่อเครือข่ายไร้สาย '%s'...

en: Confirm Mobile Broadband Settings
th: ยืนยันการตั้งค่าบรอดแบนด์มือถือ

en: Connect _automatically
th: เชื่อมต่อโดย_อัตโนมัติ

en: Connect to Hidden Wireless Network
th: เชื่อมต่อไปยังเครือข่ายไร้สายที่ซ่อนอยู่

en: Connection Established
th: เชื่อมต่อเครือข่ายแล้ว

en: Connection Information
th: ข้อมูลการเชื่อมต่อ

en: Connection _Information
th: _ข้อมูลการเชื่อมต่อ

en: Connection _name:
th: _ชื่อการเชื่อมต่อ:

en: Connection activation failed
th: เปิดใช้การเชื่อมต่อไม่สำเร็จ

en: Connection add failed
th: เพิ่มการเชื่อมต่อไม่สำเร็จ

en: Connection delete failed
th: ลบการเชื่อมต่อไม่สำเร็จ

en: Connection failure
th: เชื่อมต่อไม่สำเร็จ

en: Copyright © 2004-2011 Red Hat, Inc.
    Copyright © 2005-2008 Novell, Inc.
    and many other community contributors and translators
th: Copyright © 2004-2011 Red Hat, Inc.
    Copyright © 2005-2008 Novell, Inc.
    และผู้ร่วมสมทบงานและนักแปลในชุมชนอีกเป็นจำนวนมาก

en: Could not create new connection
th: ไม่สามารถสร้างการเชื่อมต่อรายการใหม่

en: Could not edit connection
th: ไม่สามารถแก้ไขการเชื่อมต่อ

en: Could not edit imported connection
th: ไม่สามารถแก้ไขการเชื่อมต่อที่นำเข้า

en: Could not edit new connection
th: ไม่สามารถแก้ไขการเชื่อมต่อรายการใหม่

en: Could not find VPN plugin service for '%s'.
th: หาปลั๊กอินบริการ VPN สำหรับ '%s' ไม่พบ

en: Could not load DSL user interface.
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับ DSL

en: Could not load IPv4 user interface.
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับ IPv4

en: Could not load IPv6 user interface.
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับ IPv6

en: Could not load PPP user interface.
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับ PPP

en: Could not load VPN user interface.
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับ VPN

en: Could not load WiFi security user interface.
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับการรักษาความปลอดภัย WiFi

en: Could not load WiFi security user interface; missing WiFi setting.
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับการรักษาความปลอดภัย WiFi; ไม่ได้ตั้งค่า WiFi ไว้

en: Could not load WiFi user interface.
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับ WiFi

en: Could not load Wired Security security user interface.
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับการรักษาความปลอดภัยเครือข่ายโยงสาย

en: Could not load mobile broadband user interface.
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับบรอดแบนด์มือถือ

en: Could not load wired user interface.
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับเครือข่ายโยงสาย

en: Country or Region List:
th: รายชื่อประเทศหรือภูมิภาค:

en: Country or region
th: ประเทศหรือภูมิภาค

en: Create New Wireless Network
th: สร้างเครือข่ายไร้สายใหม่

en: Create _New Wireless Network...
th: _สร้างเครือข่ายไร้สายใหม่...

en: Create a connection for _this mobile broadband device:
th: สร้างการเชื่อมต่อสำหรับอุปกรณ์บรอดแบนด์มือถือ_นี้:

en: Create…
th: สร้าง…

en: DER or PEM certificates (*.der, *.pem, *.crt, *.cer)
th: ใบรับรองแบบ DER หรือ PEM (*.der, *.pem, *.crt, *.cer)

en: DER, PEM, or PKCS#12 private keys (*.der, *.pem, *.p12)
th: กุญแจส่วนตัวแบบ DER, PEM, หรือ PKCS#12 (*.der, *.pem, *.p12)

en: DNS ser_vers:
th: เซิร์ฟเวอร์ _DNS:

en: DSL authentication
th: การยืนยันตัวบุคคลกับ DSL

en: DSL connection %d
th: การเชื่อมต่อ DSL %d

en: D_HCP client ID:
th: ชื่อลูกข่าย D_HCP:

en: Default
th: ปริยาย

en: Default Route:
th: เส้นทางปริยาย:

en: Delete the selected connection
th: ลบการเชื่อมต่อที่เลือก

en: Detecting phone configuration...
th: กำลังตรวจหาการตั้งค่าของโทรศัพท์...

en: Device disconnect failed
th: ตัดการเชื่อมต่อกับอุปกรณ์ไม่สำเร็จ

en: Did not find a connection with UUID '%s'
th: ไม่พบการเชื่อมต่อที่มี UUID '%s'

en: Disable VPN notifications
th: ปิดการแจ้งเหตุการเชื่อมต่อ VPN

en: Disable WiFi Create
th: ปิดการสร้าง WiFi

en: Disable connected notifications
th: ปิดการแจ้งเหตุการเชื่อมต่อ

en: Disable disconnected notifications
th: ปิดการแจ้งเหตุการตัดการเชื่อมต่อ

en: Disabled
th: ปิดใช้งาน

en: Disconnect
th: ตัดการเชื่อมต่อ

en: Disconnect failure
th: ตัดการเชื่อมต่อไม่สำเร็จ

en: Disconnected
th: ตัดการเชื่อมต่อแล้ว

en: Do you want to replace %s with the VPN connection you are saving?
th: คุณต้องการจะแทนที่ %s ด้วยการเชื่อมต่อ VPN ที่คุณกำลังจะบันทึกนี้หรือไม่?

en: Domains used when resolving host names. Use commas to separate multiple domains.
th: โดเมนที่จะใช้ในการเปิดหาที่อยู่จากชื่อโฮสต์ ใช้จุลภาคคั่นถ้าใช้โดเมนหลายโดเมน

en: Don't know how to create '%s' connections
th: ไม่ทราบว่าจะสร้างการเชื่อมต่อ '%s' อย่างไร

en: Don't know how to edit '%s' connections
th: ไม่ทราบว่าจะแก้ไขการเชื่อมต่อ '%s' อย่างไร

en: Don't show this message again
th: ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีก

en: Driver:
th: ไดรเวอร์:

en: Dynamic WEP
th: WEP แบบผันแปร

en: Dynamic WEP (802.1x)
th: WEP แบบผันแปร (802.1x)

en: E_xport
th: _ส่งออก

en: Echo
th: การสะท้อนข้อมูล

en: Edit Connections...
th: แก้ไขการเชื่อมต่อ...

en: Edit the selected connection
th: แก้ไขการเชื่อมต่อที่เลือก

en: Editing %s
th: แก้ไข %s

en: Editing IPv4 routes for %s
th: แก้ไขเส้นทาง IPv4 สำหรับ %s

en: Editing IPv6 routes for %s
th: แก้ไขเส้นทาง IPv6 สำหรับ %s

en: Editing PPP authentication methods for %s
th: แก้ไขวิธียืนยันตัวบุคคลของ PPP สำหรับ %s

en: Editing un-named connection
th: แก้ไขการเชื่อมต่อไม่มีชื่อ

en: Enable N_otifications
th: เปิดใช้การแ_จ้งเหตุ

en: Enable WiMA_X Mobile Broadband
th: เปิดใช้บรอดแบนด์มือถือ WiMA_X

en: Enable _Mobile Broadband
th: เปิดใช้บรอดแบนด์_มือถือ

en: Enable _Networking
th: เปิดใช้เ_ครือข่าย

en: Enable _Wireless
th: เปิดใช้ไ_ร้สาย

en: Enter a name for the wireless network you wish to create.
th: ป้อนชื่อเครือข่ายไร้สายที่ต้องการสร้าง

en: Enter the name and security details of the hidden wireless network you wish to connect to.
th: ป้อนชื่อและรายละเอียดการรักษาความปลอดภัยของเครือข่ายไร้สายที่ซ่อนอยู่ที่คุณต้องการเชื่อมต่อ

en: Error creating connection
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างการเชื่อมต่อ

en: Error creating connection editor dialog.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างกล่องโต้ตอบแก้ไขการเชื่อมต่อ

en: Error displaying connection information:
th: เกิดข้อผิดพลาดในการแสดงข้อมูลการเชื่อมต่อ:

en: Error editing connection
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแก้ไขการเชื่อมต่อ

en: Error initializing editor
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งต้นเครื่องมือแก้ไข

en: Error saving connection
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกข้อมูลการเชื่อมต่อ

en: Error: %s
th: ความผิดพลาด: %s

en: Ethernet (%s)
th: อีเทอร์เน็ต (%s)

en: Export VPN connection...
th: ส่งออกการเชื่อมต่อ VPN...

en: Failed to activate connection
th: เปิดใช้ช่องเชื่อมต่อไม่สำเร็จ

en: Failed to add new connection
th: เพิ่มการเชื่อมต่อรายการใหม่ไม่สำเร็จ

en: Failed to add/activate connection
th: สร้าง/เปิดใช้การเชื่อมต่อไม่สำเร็จ

en: Failed to create DUN connection: %s
th: สร้างการเชื่อมต่อ DUN ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to create PAN connection: %s
th: สร้างการเชื่อมต่อ PAN ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to update connection secrets due to an unknown error.
th: ไม่สามารถปรับข้อมูลข้อมูลลับของการเชื่อมต่อเนื่องจากเกิดข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ

en: Full duple_x
th: สื่อสาร_สองทางเต็มอัตรา

en: GSM network.
th: เครือข่าย GSM

en: Gateway
th: เกตเวย์

en: General
th: ทั่วไป

en: Hardware Address:
th: หมายเลขฮาร์ดแวร์:

en: Hidden wireless network
th: เครือข่ายไร้สายที่ซ่อนอยู่

en: Home network
th: เครือข่ายเหย้า

en: Home network (%s)
th: เครือข่ายเหย้า (%s)

en: I can't find my provider and I wish to enter it _manually:
th: ฉันไม่เห็นชื่อผู้ให้บริการของฉันในรายชื่อ และต้องการป้อนเ_อง:

en: IP Address:
th: ที่อยู่ไอพี:

en: IP addresses identify your computer on the network.  Click the "Add" button to add an IP address.
th: ที่อยู่ไอพีเป็นหมายเลขประจำเครื่องของคุณสำหรับอ้างถึงในเครือข่าย คลิกที่ปุ่ม "เพิ่ม" เพื่อเพิ่มที่อยู่ไอพี

en: IP addresses of domain name servers used to resolve host names. Use commas to separate multiple domain name server addresses.
th: รายชื่อที่อยู่ไอพีของเซิร์ฟเวอร์โดเมนเนมที่จะใช้เปิดหาที่อยู่ของชื่อโฮสต์ ใช้จุลภาคคั่นระหว่างที่อยู่ของเซิร์ฟเวอร์ต่างๆ

en: IPv4 Settings
th: ตั้งค่า IPv4

en: IPv6 Settings
th: ตั้งค่า IPv6

en: I_dentity:
th: _ชื่อในระบบ:

en: If enabled, this connection will never be used as the default network connection.
th: ถ้าเปิดใช้ การเชื่อมต่อนี้จะไม่มีการใช้งานเป็นการเชื่อมต่อปริยาย

en: Ig_nore automatically obtained routes
th: ไ_ม่สนใจเส้นทางเครือข่ายที่ได้รับมาแบบอัตโนมัติ

en: Ignore
th: ไม่ใช้

en: Ignore CA certificate
th: ปิดคำเตือนใบรับรอง CA

en: Ignored
th: ไม่ใช้

en: In most cases, the provider's PPP servers will support all authentication methods.  If connections fail, try disabling support for some methods.
th: โดยทั่วไปแล้ว เซิร์ฟเวอร์ PPP ของผู้ให้บริการจะรองรับวิธียืนยันตัวบุคคลทั้งหมด แต่ถ้าการเชื่อมต่อไม่สำเร็จ ก็ลองปิดการรองรับบางวิธีดู

en: Infrastructure
th: โครงสร้างพื้นฐาน

en: Installed CDMA device
th: ติดตั้งอุปกรณ์ CDMA แล้ว

en: Installed GSM device
th: ติดตั้งอุปกรณ์ GSM แล้ว

en: Interface:
th: อินเทอร์เฟซ:

en: It is not intended for command-line interaction but instead runs in the GNOME desktop environment.
th: โปรแกรมนี้มิได้มุ่งหวังให้เรียกในบรรทัดคำสั่ง แต่จะทำงานในเดสก์ท็อป GNOME

en: Last Used
th: ใช้ล่าสุด

en: Link-Local
th: เชื่อมภายใน

en: Link-Local Only
th: เชื่อมภายในเท่านั้น

en: M_ode:
th: โห_มด:

en: Manage and change your network connection settings
th: จัดการและตั้งค่าการเชื่อมต่อเครือข่ายของคุณ

en: Manage your network connections
th: จัดการการเชื่อมต่อเครือข่ายของคุณ

en: Manual
th: กำหนดเอง

en: Microsoft Challenge Handshake Authentication Protocol version 2
th: Microsoft Challenge Handshake Authentication Protocol รุ่นที่ 2

en: Missing resources
th: ขาดทรัพยากร

en: Mobile Broadband
th: เครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ

en: Mobile Broadband (%s)
th: เครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ (%s)

en: Mobile broadband connection '%s' active
th: เครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ '%s' ทำงานอยู่

en: Mobile broadband connection '%s' active: (%d%%%s%s)
th: เครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ '%s' ทำงานอยู่: (%d%%%s%s)

en: Mobile broadband network password
th: รหัสผ่านเครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ

en: Mobile wizard was canceled
th: เครื่องมือวิเศษสำหรับมือถือถูกยกเลิก

en: More networks
th: เครือข่ายเพิ่มเติม

en: My country is not listed
th: ไม่มีประเทศของฉันในรายชื่อ

en: My plan is not listed...
th: แผนที่ฉันใช้ไม่มีในรายชื่อ...

en: My provider uses CDMA technology (1xRTT, EVDO)
th: ผู้ให้บริการของฉันใช้เทคโนโลยี CDMA (1xRTT, EVDO)

en: My provider uses C_DMA-based technology (i.e. 1xRTT, EVDO)
th: ผู้ให้บริการของฉันใช้เทคโนโลยีที่มี C_DMA เป็นพื้นฐาน (คือ 1xRTT, EVDO)

en: My provider uses GSM technology (GPRS, EDGE, UMTS, HSPA)
th: ผู้ให้บริการของฉันใช้เทคโนโลยี GSM (GPRS, EDGE, UMTS, HSPA)

en: My provider uses _GSM-based technology (i.e. GPRS, EDGE, UMTS, HSDPA)
th: ผู้ให้บริการของฉันใช้เทคโนโลยีที่มี _GSM เป็นพื้นฐาน (คือ GPRS, EDGE, UMTS, HSDPA)

en: N_etwork ID:
th: ชื่อเ_ครือข่าย:

en: Name
th: ชื่อ

en: Netmask
th: เน็ตแมสก์

en: Network
th: เครือข่าย

en: Network Connections
th: การเชื่อมต่อเครือข่าย

en: Network connection '%s' active
th: การเชื่อมต่อเครือข่าย '%s' เปิดทำงานแล้ว

en: NetworkManager Applet
th: แอพเพล็ต NetworkManager

en: NetworkManager Website
th: เว็บไซต์ NetworkManager

en: NetworkManager is not running...
th: NetworkManager ไม่ได้ทำงานอยู่...

en: Networking disabled
th: ปิดการใช้งานเครือข่ายอยู่

en: New Mobile Broadband (CDMA) connection...
th: เครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ (CDMA) ใหม่...

en: New Mobile Broadband (GSM) connection...
th: เครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ (GSM) ใหม่

en: New Mobile Broadband Connection
th: การเชื่อมต่อบรอดแบนด์มือถือรายการใหม่

en: New PIN code:
th: ตั้งรหัส PIN ใหม่:

en: New wireless network
th: เครือข่ายไร้สายรายการใหม่

en: New...
th: ใหม่...

en: No Certificate Authority certificate chosen
th: ไม่ได้เลือกใบรับรองจากองค์กรออกใบรับรอง

en: No VPN plugin available. Please install one to enable this button.
th: ไม่มีปลั๊กอิน VPN ติดตั้งอยู่ กรุณาติดตั้งปลั๊กอินเพื่อเปิดใช้งานปุ่มนี้

en: No network connection
th: ไม่ได้เชื่อมกับเครือข่าย

en: No network devices available
th: ไม่มีอุปกรณ์เครือข่ายในระบบ

en: No valid active connections found!
th: ไม่มีการเชื่อมต่อที่ใช้งานอยู่!

en: Not using a Certificate Authority (CA) certificate can result in connections to insecure, rogue wireless networks.  Would you like to choose a Certificate Authority certificate?
th: การไม่ใช้ใบรับรองจากองค์กรออกใบรับรอง (CA) อาจทำให้การเชื่อมต่อไม่มีความปลอดภัย หรือเป็นเครือข่ายไร้สายเถื่อน คุณต้องการจะเลือกใบรับรองจากองค์กรออกใบรับรองหรือไม่?

en: Notification area applet for managing your network devices and connections.
th: แอพเพล็ตพื้นที่แจ้งเหตุสำหรับจัดการอุปกรณ์เครือข่ายและการเชื่อมต่อ

en: Nu_mber:
th: เ_ลขหมาย:

en: Open System
th: ระบบเปิด

en: PAC _file:
th: แ_ฟ้ม PAC:

en: PAC files (*.pac)
th: แฟ้ม PAC (*.pac)

en: PEAP _version:
th: รุ่_นของ PEAP:

en: PIN code for SIM card '%s' on '%s'
th: รหัส PIN สำหรับการ์ด SIM '%s' ใน '%s'

en: PIN code is needed for the mobile broadband device
th: ต้องใช้รหัส PIN สำหรับอุปกรณ์บรอดแบนด์มือถือ

en: PIN code required
th: ต้องใช้รหัส PIN

en: PIN code:
th: รหัส PIN:

en: PPP Settings
th: ตั้งค่า PPP

en: PUK code:
th: รหัส PUK:

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Passwords or encryption keys are required to access the wireless network '%s'.
th: ต้องใช้รหัสผ่านหรือกุญแจเข้ารหัสลับในการเข้าใช้เครือข่ายไร้สาย '%s'

en: Prefer 2G (GPRS/EDGE)
th: เน้น 2G (GPRS/EDGE)

en: Prefer 3G (UMTS/HSPA)
th: เน้น 3G (UMTS/HSPA)

en: Preparing mobile broadband connection '%s'...
th: กำลังเตรียมการเชื่อมต่อเครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ '%s'...

en: Preparing network connection '%s'...
th: กำลังเตรียมเชื่อมต่อเครือข่าย '%s'...

en: Preparing wired network connection '%s'...
th: กำลังเตรียมเชื่อมต่อเครือข่ายโยงสาย '%s'...

en: Preparing wireless network connection '%s'...
th: กำลังเตรียมการเชื่อมต่อเครือข่ายไร้สาย '%s'...

en: Primary DNS:
th: DNS แรก:

en: Private _key:
th: กุญแจ_ส่วนตัว:

en: Protected EAP (PEAP)
th: EAP ที่มีการปกป้อง (PEAP)

en: Provider
th: ผู้ให้บริการ

en: Provider:
th: ผู้ให้บริการ:

en: Re-enter new PIN code:
th: ป้อนรหัส PIN ที่ตั้งซ้ำอีกครั้ง:

en: Requesting a VPN address for '%s'...
th: กำลังขอที่อยู่ VPN สำหรับ '%s'...

en: Requesting a network address for '%s'...
th: กำลังขอที่อยู่สำหรับเครือข่าย '%s'...

en: Requesting a wired network address for '%s'...
th: กำลังขอที่อยู่จากเครือข่ายโยงสาย '%s'...

en: Requesting a wireless network address for '%s'...
th: กำลังขอที่อยู่จากเครือข่ายไร้สาย '%s'...

en: Require IPv_4 addressing for this connection to complete
th: บังคับใช้ที่อยู่ IPv_4 สำหรับการเชื่อมต่อนี้

en: Require IPv_6 addressing for this connection to complete
th: บังคับใช้ที่อยู่ IPv_6 สำหรับการเชื่อมต่อนี้

en: Roaming network
th: เครือข่ายบริการข้ามเขต

en: Roaming network (%s)
th: เครือข่ายบริการข้ามเขต (%s)

en: SIM PIN Unlock Required
th: ต้องการ PIN ปลดล็อค SIM

en: SIM PIN unlock required
th: ต้องการ PIN ปลดล็อค SIM

en: SIM PUK Unlock Required
th: ต้องการ PUK ปลดล็อค SIM

en: SIM PUK unlock required
th: ต้องการ PUK ปลดล็อค SIM

en: S_earch domains:
th: โดเมนที่_ค้นหา:

en: S_ecurity:
th: การรักษาความ_ปลอดภัย:

en: Save any changes made to this connection.
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลงใดๆ ที่ได้ทำไว้กับการเชื่อมต่อนี้

en: Secondary DNS:
th: DNS ที่สอง:

en: Security:
th: ความปลอดภัย:

en: Select Mobile Broadband Provider Type
th: เลือกชนิดของผู้ให้บริการบรอดแบนด์มือถือ

en: Select file to import
th: เลือกแฟ้มที่จะนำเข้า

en: Select the technology your mobile broadband provider uses.  If you are unsure, ask your provider.
th: เลือกเทคโนโลยีที่ผู้ให้บริการบรอดแบนด์มือถือของคุณใช้ ถ้าคุณไม่แน่ใจ ขอให้สอบถามผู้ให้บริการของคุณ

en: Select the type of VPN you wish to use for the new connection.  If the type of VPN connection you wish to create does not appear in the list, you may not have the correct VPN plugin installed.
th: เลือกชนิดของ VPN ที่คุณต้องการใช้สำหรับการเชื่อมต่อใหม่นี้ ถ้าชนิดของการเชื่อมต่อ VPN ที่คุณต้องการสร้างไม่มีอยู่ในรายชื่อนี้ ก็แปลว่าคุณอาจไม่ได้ติดตั้งปลั๊กอิน VPN ที่ถูกต้องไว้

en: Select your provider from a _list:
th: เลือกผู้ให้บริการของคุณจาก_รายชื่อ:

en: Selected plan _APN (Access Point Name):
th: เลือก _APN (Access Point Name) ของแผน:

en: Send PPP _echo packets
th: ส่งแพ็กเก็ตสะ_ท้อนของ PPP

en: Sending unlock code...
th: กำลังส่งรหัสปลดล็อค...

en: Set this to true to disable notifications when connecting to a network.
th: กำหนดเป็นค่าจริงถ้าต้องการปิดการแจ้งเหตุเมื่อมีการเชื่อมต่อเครือข่าย

en: Set this to true to disable notifications when connecting to or disconnecting from a VPN.
th: กำหนดเป็นค่าจริงถ้าต้องการปิดการแจ้งเหตุเมื่อมีการเชื่อมต่อหรือตัดการเชื่อมต่อกับเครือข่าย VPN

en: Set this to true to disable notifications when disconnecting from a network.
th: กำหนดเป็นค่าจริงถ้าต้องการปิดการแจ้งเหตุเมื่อมีการตัดการเชื่อมต่อเครือข่าย

en: Set this to true to disable notifications when wireless networks are available.
th: กำหนดเป็นค่าจริงถ้าต้องการปิดการแจ้งเหตุเมื่อพบเครือข่ายไร้สายที่เชื่อมต่อได้

en: Set this to true to disable warnings about CA certificates in EAP authentication.
th: กำหนดเป็นค่าจริงถ้าต้องการปิดคำเตือนเกี่ยวกับใบรับรอง CA ในการยืนยันตัวตนแบบ EAP

en: Set this to true to disable warnings about CA certificates in phase 2 of EAP authentication.
th: กำหนดเป็นค่าจริงถ้าต้องการปิดคำเตือนเกี่ยวกับใบรับรอง CA ในขั้นที่ 2 ของการยืนยันตัวตนแบบ EAP

en: Set to true to disable creation of adhoc networks when using the applet.
th: กำหนดเป็นค่าจริงถ้าต้องการปิดการสร้างเครือข่ายเฉพาะกิจขณะใช้แอพเพล็ต

en: Set up a Mobile Broadband Connection
th: ตั้งค่าการเชื่อมต่อบรอดแบนด์มือถือ

en: Shared Key
th: ใช้กุญแจร่วมกัน

en: Shared to other computers
th: แบ่งปันให้เครื่องอื่น

en: Sho_w key
th: แ_สดงกุญแจ

en: Sho_w password
th: แ_สดงรหัสผ่าน

en: Sho_w passwords
th: แ_สดงรหัสผ่าน

en: Show PIN code
th: แสดงรหัส PIN

en: Show PIN/PUK codes
th: แสดงรหัส PIN/PUK

[ctx: Speed]
en: Unknown
th: ไม่มีข้อมูล

en: Speed:
th: ความเร็ว:

en: Stamp
th: ประทับตรา

en: Starting VPN connection '%s'...
th: กำลังเปิดการเชื่อมต่อ VPN '%s'...

[ctx: Subnet Mask]
en: Unknown
th: ไม่มีข้อมูล

en: Subnet Mask:
th: ซับเน็ตแมสก์:

en: Suppress networks available notifications
th: ปิดการแจ้งเหตุเมื่อมีเครือข่ายให้เชื่อมต่อ

en: Ternary DNS:
th: DNS ที่สาม:

en: The DHCP client identifier allows the network administrator to customize your computer's configuration.  If you wish to use a DHCP client identifier, enter it here.
th: ชื่อของลูกข่าย DHCP จะเปิดให้ผู้ดูแลเครือข่ายสามารถปรับแต่งค่าสำหรับเครื่องของคุณโดยเฉพาะได้ ถ้าคุณต้องการใช้ชื่อลูกข่าย DHCP ก็ป้อนได้ที่นี่

en: The MAC address entered here will be used as hardware address for the network device this connection is activated on.  This feature is known as MAC cloning or spoofing.  Example: 00:11:22:33:44:55
th: หมายเลข MAC ที่ป้อนที่นี่จะถูกใช้เป็นหมายเลขฮาร์ดแวร์สำหรับอุปกรณ์เครือข่ายที่การเชื่อมต่อนี้ทำงานอยู่ ความสามารถนี้เรียกกันว่าการปลอม MAC (MAC cloning หรือ spoofing) ตัวอย่าง: 00:11:22:33:44:55

en: The NetworkManager Applet could not find some required resources (the .ui file was not found).
th: แอพเพล็ต NetworkManager ไม่พบข้อมูลบางอย่างที่ต้องใช้ (ไม่พบแฟ้ม .ui)

en: The VPN connection '%s' could not be exported to %s.
    
    Error: %s.
th: ไม่สามารถส่งออกการเชื่อมต่อ '%s' ออกเป็น %s
    
    ข้อผิดพลาด: %s

en: The VPN plugin failed to import the VPN connection correctly
    
    Error: no VPN service type.
th: ปลั๊กอิน VPN ไม่สามารถนำเข้าการเชื่อมต่อ VPN ได้อย่างถูกต้อง
    
    ข้อผิดพลาด: ไม่มีชนิดของบริการ VPN

en: The connection editor could not find some required resources (the .ui file was not found).
th: เครื่องมือแก้ไขการเชื่อมต่อไม่พบข้อมูลบางอย่างที่ต้องใช้ (ไม่พบแฟ้ม .ui)

en: The connection editor dialog could not be initialized due to an unknown error.
th: ไม่สามารถตั้งต้นกล่องโต้ตอบแก้ไขการเชื่อมต่อ เนื่องจากความผิดพลาดที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: The default Bluetooth adapter must be enabled before setting up a Dial-Up-Networking connection.
th: ต้องเปิดใช้การติดต่อบลูทูทก่อนที่จะตั้งค่าการเชื่อมต่อเครือข่ายแบบหมุนโทรศัพท์

en: The file '%s' could not be read or does not contain recognized VPN connection information
    
    Error: %s.
th: แฟ้ม '%s' ไม่สามารถอ่านได้ หรือไม่มีข้อมูลการเชื่อมต่อ VPN ที่รู้จัก
    
    ข้อผิดพลาด: %s

en: The mobile broadband device '%s' requires a SIM PIN code before it can be used.
th: อุปกรณ์บรอดแบนด์มือถือ '%s' ต้องการรหัส PIN ของ SIM ก่อนที่จะใช้งานได้

en: The mobile broadband device '%s' requires a SIM PUK code before it can be used.
th: อุปกรณ์บรอดแบนด์มือถือ '%s' ต้องการรหัส PUK ของ SIM ก่อนที่จะใช้งานได้

en: The network connection has been disconnected.
th: การเชื่อมต่อเครือข่ายถูกตัดแล้ว

en: The property '%s' / '%s' is invalid: %d
th: คุณสมบัติ '%s' / '%s' ไม่ถูกต้อง: %d

en: The selected private key does not appear to be protected by a password.  This could allow your security credentials to be compromised.  Please select a password-protected private key.
    
    (You can password-protect your private key with openssl)
th: กุญแจส่วนตัวที่เลือกไม่มีการปกป้องด้วยรหัสผ่าน ซึ่งอาจทำให้ข้อมูลลับของระบบรักษาความปลอดภัยของคุณถูกขโมยใช้ได้ กรุณาเลือกกุญแจส่วนตัวที่มีการปกป้องด้วยรหัสผ่าน
    
    (คุณสามารถปกป้องกุญแจส่วนตัวของคุณด้วยรหัสผ่านได้ โดยใช้ openssl)

en: This assistant helps you easily set up a mobile broadband connection to a cellular (3G) network.
th: เครื่องมือช่วยนี้จะช่วยคุณตั้งค่าการเชื่อมต่อบรอดแบนด์มือถือกับเครือข่ายมือถืออย่างง่ายดาย

en: This option locks this connection to the network device specified by its permanent MAC address entered here.  Example: 00:11:22:33:44:55
th: ตัวเลือกนี้จะล็อคการเชื่อมต่อไว้กับอุปกรณ์เครือข่ายที่ระบุโดยหมายเลข MAC นี้ ตัวอย่าง: 00:11:22:33:44:55

en: This option locks this connection to the wireless access point (AP) specified by the BSSID entered here.  Example: 00:11:22:33:44:55
th: ตัวเลือกนี้จะล็อคการเชื่อมต่อนี้เข้ากับ access point (AP) ที่ระบุโดย BSSID ที่ป้อนนี้ ตัวอย่าง: 00:11:22:33:44:55

en: This program is a component of NetworkManager (http://projects.gnome.org/NetworkManager).
th: โปรแกรมนี้เป็นองค์ประกอบหนึ่งของ NetworkManager (http://projects.gnome.org/NetworkManager)

en: Transmission po_wer:
th: _กำลังส่ง:

en: Tunneled TLS
th: TLS ผ่านทันเนล

en: Unencrypted private keys are insecure
th: กุญแจส่วนตัวที่ไม่เข้ารหัสลับนั้นไม่มีความปลอดภัย

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Unknown error
th: ข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ

en: Unknown phone device type (not GSM or CDMA)
th: ไม่รู้จักชนิดของอุปกรณ์โทรศัพท์ (ไม่ใช่ GSM หรือ CDMA)

en: Unlisted
th: ไม่ระบุ

en: Unsupported mobile broadband connection type.
th: ไม่รองรับการเชื่อมต่อบรอดแบนด์มือถือชนิดนี้

en: Usage:
th: วิธีใช้:

en: Use 802.1_X security for this connection
th: ใช้การรักษาความปลอดภัย 802.1_X สำหรับการเชื่อมต่อนี้

en: Use TCP _header compression
th: ใช้การบีบอัดข้อมูลส่วน_หัว TCP

en: Use _stateful MPPE
th: ใช้ MPPE แบบเปลี่ยน_สถานะ

en: Use the network menu to connect to a wireless network
th: ใช้เมนูเครือข่ายเพื่อเชื่อมต่อกับเครือข่ายไร้สาย

en: Use your mobile phone as a network device (PAN/NAP)
th: ใช้โทรศัพท์มือถือของคุณเป็นอุปกรณ์เครือข่าย (PAN/NAP)

en: Used to determine whether settings should be migrated to a new version.
th: ใช้ในการกำหนดว่าควรแปลงค่าตั้งไปเป็นรุ่นใหม่หรือไม่

en: User authentication required for VPN connection '%s'...
th: ต้องยืนยันตัวบุคคลสำหรับการเชื่อมต่อเครือข่าย VPN '%s'...

en: User authentication required for mobile broadband connection '%s'...
th: ต้องยืนยันตัวบุคคลสำหรับการเชื่อมต่อเครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ '%s'...

en: User authentication required for network connection '%s'...
th: ต้องยืนยันตัวบุคคลสำหรับการเชื่อมต่อเครือข่าย '%s'...

en: User authentication required for wired network connection '%s'...
th: ต้องยืนยันตัวบุคคลสำหรับการเชื่อมต่อเครือข่ายโยงสาย '%s'...

en: User authentication required for wireless network '%s'...
th: ต้องยืนยันตัวบุคคลสำหรับการเชื่อมต่อเครือข่ายไร้สาย '%s'...

en: VPN Banner:
th: ข้อความต้อนรับของ VPN:

en: VPN Connection Failed
th: เชื่อมต่อ VPN ไม่สำเร็จ

en: VPN Gateway:
th: เกตเวย์ VPN:

en: VPN Login Message
th: ข้อความเข้าระบบ VPN

en: VPN Type:
th: ชนิด VPN:

en: VPN Username:
th: ชื่อผู้ใช้ VPN:

en: VPN connection %d
th: การเชื่อมต่อ %d

en: VPN connection '%s' active
th: การเชื่อมต่อ VPN '%s' เปิดทำงานแล้ว

en: VPN connection has been successfully established.
th: การเชื่อมต่อ VPN เชื่อมต่อสำเร็จแล้ว

en: VPN connection has been successfully established.
    
    %s
th: การเชื่อมต่อ VPN เชื่อมต่อสำเร็จแล้ว
    
    %s

en: Version 0
th: รุ่น 0

en: Version 1
th: รุ่น 1

en: WEP 128-bit Passphrase
th: WEP 128 บิต แบบวลีรหัสผ่าน

en: WEP 40/128-bit Key (Hex or ASCII)
th: WEP กุญแจ 40/128 บิต (ฐานสิบหก หรือ ASCII)

en: WEP inde_x:
th: _ดัชนี WEP:

en: WPA & WPA2 Enterprise
th: WPA & WPA2 เอนเทอร์ไพรส์

en: WPA & WPA2 Personal
th: WPA & WPA2 ส่วนบุคคล

en: Warning: Selecting an incorrect plan may result in billing issues for your broadband account or may prevent connectivity.
    
    If you are unsure of your plan please ask your provider for your plan's APN.
th: คำเตือน: การเลือกแผนผิดอาจทำให้เกิดปัญหาเรื่องค่าบริการในบัญชีบรอดแบนด์ของคุณ หรืออาจทำให้เชื่อมต่อไม่ได้
    
    ถ้าคุณไม่แน่ใจเกี่ยวกับแผนของคุณ กรุณาสอบถามผู้ให้บริการของคุณเกี่ยวกับ APN สำหรับแผนที่คุณใช้

en: When connecting to IPv4-capable networks, allows the connection to complete if IPv6 configuration fails but IPv4 configuration succeeds.
th: เมื่อเชื่อมต่อกับเครือข่ายที่รองรับ IPv4 จะยอมเชื่อมต่อถ้าตั้งค่า IPv6 ไม่ผ่านแต่ตั้งค่า IPv4 ได้สำเร็จ

en: When connecting to IPv6-capable networks, allows the connection to complete if IPv4 configuration fails but IPv6 configuration succeeds.
th: เมื่อเชื่อมต่อกับเครือข่ายที่รองรับ IPv6 จะยอมเชื่อมต่อถ้าตั้งค่า IPv4 ไม่ผ่านแต่ตั้งค่า IPv6 ได้สำเร็จ

[ctx: WiMAX Base Station ID]
en: unknown
th: ไม่ทราบ

[ctx: WiMAX CINR]
en: unknown
th: ไม่ทราบ

en: WiMAX Mobile Broadband
th: เครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ WiMAX

en: WiMAX Mobile Broadband (%s)
th: เครือข่ายบรอดแบนด์มือถือ WiMAX (%s)

en: WiMAX is disabled
th: ปิดการใช้งาน WiMAX อยู่

en: WiMAX is disabled by hardware switch
th: WiMAX ถูกปิดไว้ด้วยสวิตช์ฮาร์ดแวร์

[ctx: Wifi/wired security]
en: None
th: ไม่มี

en: Wired
th: โยงสาย

en: Wired 802.1X authentication
th: การยืนยันตัวบุคคลกับเครือข่ายโยงสาย 802.1X

en: Wired Network
th: เครือข่ายโยงสาย

en: Wired Network (%s)
th: เครือข่ายโยงสาย (%s)

en: Wired Networks
th: เครือข่ายโยงสาย

en: Wired Networks (%s)
th: เครือข่ายโยงสาย (%s)

en: Wired connection %d
th: การเชื่อมต่อโยงสาย %d

en: Wired network connection '%s' active
th: เครือข่ายโยงสาย '%s' ทำงานอยู่

en: Wireless
th: ไร้สาย

en: Wireless Network | Wireless Networks
th[0]: เครือข่ายไร้สาย

en: Wireless Network (%s)
th: เครือข่ายไร้สาย (%s)

en: Wireless Network Authentication Required
th: ต้องยืนยันตัวบุคคลกับเครือข่ายไร้สาย

en: Wireless Networks (%s)
th: เครือข่ายไร้สาย (%s)

en: Wireless Networks Available
th: มีเครือข่ายไร้สายบริเวณนี้

en: Wireless Security
th: การรักษาความปลอดภัยเครือข่ายไร้สาย

en: Wireless _adapter:
th: อุปกรณ์ไ_ร้สาย:

en: Wireless _security:
th: การรักษา_ความปลอดภัยเครือข่ายไร้สาย:

en: Wireless connection %d
th: การเชื่อมต่อไร้สาย %d

en: Wireless network connection '%s' active
th: เครือข่ายไร้สาย '%s' ทำงานอยู่

en: Wireless network connection '%s' active: %s (%d%%)
th: เครือข่ายไร้สาย '%s' ทำงานอยู่: %s (%d%%)

en: Wrong PIN code; please contact your provider.
th: รหัส PIN ไม่ถูกต้อง กรุณาติดต่อผู้ให้บริการของคุณ

en: Wrong PUK code; please contact your provider.
th: รหัส PUK ไม่ถูกต้อง กรุณาติดต่อผู้ให้บริการของคุณ

en: You are now connected to '%s'.
th: คุณเชื่อมต่อกับ '%s' แล้ว

en: You are now connected to the CDMA network.
th: คุณเชื่อมต่อกับเครือข่าย CDMA แล้ว

en: You are now connected to the GSM network.
th: คุณเชื่อมต่อกับเครือข่าย GSM แล้ว

en: You are now connected to the WiMAX network.
th: คุณเชื่อมต่อกับเครือข่าย WiMAX แล้ว

en: You are now connected to the mobile broadband network.
th: คุณเชื่อมต่อกับเครือข่ายบรอดแบนด์มือถือแล้ว

en: You are now connected to the wired network.
th: คุณเชื่อมต่อกับเครือข่ายโยงสายแล้ว

en: You are now connected to the wireless network '%s'.
th: คุณเชื่อมต่อกับเครือข่ายไร้สาย '%s' แล้ว

en: You are now registered on a roaming network.
th: ขณะนี้คุณลงทะเบียนกับเครือข่ายบริการข้ามเขตแล้ว

en: You are now registered on the home network.
th: ขณะนี้คุณลงทะเบียนกับเครือข่ายเหย้าแล้ว

en: You will need the following information:
th: คุณจะต้องใช้ข้อมูลต่อไปนี้:

en: Your Device:
th: อุปกรณ์ของคุณ:

en: Your Plan:
th: แผนของคุณ:

en: Your Provider:
th: ผู้ให้บริการของคุณ:

en: Your broadband billing plan name
th: ชื่อแผนการจ่ายเงินที่คุณใช้

en: Your broadband provider's name
th: ผู้ให้บริการบรอดแบนด์ของคุณ

en: Your mobile broadband connection is configured with the following settings:
th: บรอดแบนด์มือถือของคุณถูกตั้งค่าไว้ดังนี้:

en: Your phone is now ready to use!
th: โทรศัพท์ของคุณพร้อมใช้งานแล้ว!

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Configure VPN...
th: _ตั้งค่า VPN...

en: _Connect to Hidden Wireless Network...
th: เ_ชื่อมต่อกับเครือข่ายไร้สายที่ซ่อนอยู่...

en: _Delete
th: _ลบ

en: _Delete...
th: _ลบ...

en: _Device MAC address:
th: _หมายเลข MAC ของอุปกรณ์:

en: _Disconnect VPN
th: ตั_ดการเชื่อมต่อ VPN

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Edit...
th: แ_ก้ไข...

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Import
th: _นำเข้า

en: _Inner authentication:
th: การยืนยันตัวบุคคลชั้นใ_น:

en: _Key:
th: กุญแ_จ:

en: _Method:
th: _วิธีการ:

en: _Network name:
th: _ชื่อเครือข่าย:

en: _Password:
th: _รหัสผ่าน:

en: _Port:
th: _พอร์ต:

en: _Private key password:
th: _รหัสผ่านกุญแจส่วนตัว:

en: _Rate:
th: _อัตรา:

en: _Replace
th: แ_ทนที่

en: _Require 128-bit encryption
th: _บังคับใช้การเข้ารหัสลับ 128 บิต

en: _Routes…
th: เ_ส้นทาง…

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Save...
th: _บันทึก...

en: _Select your plan:
th: เ_ลือกแผนของคุณ:

en: _Service:
th: _บริการ:

en: _Speed:
th: ความเ_ร็ว:

en: _Type:
th: ช_นิด:

en: _Unlock
th: _ปลดล็อค

en: _Use point-to-point encryption (MPPE)
th: ใ_ช้การเข้ารหัสลับแบบ point-to-point (MPPE)

en: _Use this connection only for resources on its network
th: ใ_ช้การเชื่อมต่อนี้เพื่อเก็บข้อมูลของตัวเครือข่ายเท่านั้น

en: _User certificate:
th: _ใบรับรองของผู้ใช้:

en: _Username:
th: _ชื่อผู้ใช้:

en: _VPN Connections
th: _การเชื่อมต่อ VPN

en: automatic
th: อัตโนมัติ

en: bytes
th: ไบต์

en: default
th: ปริยาย

en: device not managed
th: อุปกรณ์ไม่มีการจัดการ

en: device not ready
th: อุปกรณ์ไม่พร้อม

en: device not ready (firmware missing)
th: อุปกรณ์ไม่พร้อม (ขาดเฟิร์มแวร์)

en: disconnected
th: ตัดการเชื่อมต่อแล้ว

en: failed to connect to the phone.
th: เชื่อมต่อกับโทรศัพท์ไม่สำเร็จ

en: never
th: ไม่เคยใช้

en: none
th: ไม่มี

en: not enabled
th: ไม่ได้เปิดใช้

en: not registered
th: ไม่ได้ลงทะเบียน

en: now
th: เดี๋ยวนี้

en: registration denied
th: การลงทะเบียนถูกปฏิเสธ

en: roaming
th: ข้ามเขต

en: searching
th: กำลังค้นหา

en: timed out detecting phone details.
th: หมดเวลาคอยขณะตรวจหารายละเอียดของโทรศัพท์

en: unexpectedly disconnected from the phone.
th: การเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ถูกตัดกะทันหัน

en: unknown modem type.
th: ไม่ทราบชนิดของโมเด็ม

en: wireless is disabled
th: ปิดการใช้งานเครือข่ายไร้สายอยู่

en: wireless is disabled by hardware switch
th: เครือข่ายไร้สายถูกปิดไว้ด้วยสวิตช์ฮาร์ดแวร์
