Authconfig - en to is translation catalogue (185 entries)

en:  <Tab>/<Alt-Tab> between elements   |   <Space> selects   |  <F12> next screen
is:  <Tab>/<Alt-Tab> milli atriða    |   <Bilslá> velur   |  <F12> næsti skjár

en: <URL>
is: <Slóð>

en: <domain>
is: <lén>

en: <lowest-highest>
is: <lægst-hæst>

en: <module>
is: <eining>

en: <name>
is: <nafn>

en: <realm>
is: <svæði>

en: <server>
is: <þjónn>

en: <servers>
is: <þjónar>

en: <workgroup>
is: <vinnuhópur>

en: ADS Realm:
is: ADS svæði:

en: Admin Server:
is: Stjórnþjónn:

en: Alert
is: Aðvörun

en: Aut_hentication Method:
is: Auð_kenningaraðferð:

en: Authentication
is: Auðkenning

en: Authentication Configuration
is: Stillingar auðkenningar

en: Back
is: Til baka

en: Bad smart card removal action specified.
is: Ógild sjálfgefin snjallkortaeining.

en: Base DN:
is: Grunn DN:

en: Cache Information
is: Upplýsingar um biðminni

en: Cancel
is: Hætta við

en: Card Re_moval Action:
is: Aðgerð við f_jarlægingu korts:

en: Certificate _URL:
is: S_lóð skírteinis:

en: Click this button if you did not download a CA certificate yet or you have not set the CA certificate up by other means.
is: Smelltu á þennan takka ef þú hefur ekki náð í CA skírteini ennþá eða hefur ekki sett upp CA skírteini með öðrum aðferðum.

en: Control how the system verifies users who attempt to log in
is: Stýrir hvernig kerfið auðkennir notendur sem reyna að tengjast

en: Create _home directories on the first login
is: Búa til _heimamöppur þegar notandi skráir sig fyrst inn

en: Do_n't Save
is: E_kki vista

en: Domain Administrator:
is: Lénstjóri:

en: Domain Controllers:
is: Lénstjórar:

en: Domain _administrator:
is: S_tjórnandi léns:

en: Domain:
is: Lén:

en: Download CA Certificate
is: Sækja CA skírteini

en: Enable _fingerprint reader support
is: Virkja stuðning við _fingrafaralesara

en: Enable _local access control
is: Virkja st_aðbundna aðgangsstjórnun

en: Enable _smart card support
is: Virkja stuðning við _smartkort

en: Error downloading CA certificate
is: Villa við að sækja CA skírteini

en: Fingerprint authentication allows you to log in by scanning your finger with the fingerprint reader.
is: Auðkenning með fingrafaralesara gerir þér kleyft að skrá þig inn með því að renna fingrinum yfir fingrafaraskannan.

en: Hostname or ldap:// or ldaps:// URI pointing to the LDAP server.
is: Vélarheiti, ldap:// eða ldaps:// URI sem vísar á LDAP þjóninn.

en: If the home directory of an user doesn't exist yet it will be created automatically on his first login.
is: Ef að heimamappa notanda er ekki til þá mun verða búin til sjálfvirkt við fyrstu innskráningu.

en: Ignore
is: Hunsa

en: Join Domain
is: Bindast léni

en: Join Settings
is: Stillingar bindingar

en: Joining Winbind Domain
is: Ganga í Winbind lén

en: Kerberos Settings
is: Stillingar Kerberos

en: LDAP Search _Base DN:
is: LDAP Leit _Grunn DN

en: LDAP Settings
is: Stillingar LDAP

en: LDAP _Server:
is: LDAP þ_jónn

en: LDAP authentication
is: LDAP auðkenning

en: Local authorization is sufficient
is: Staðbundin auðkenning nægir

en: Lock
is: Læsa

en: NIS Settings
is: Stillingar NIS

en: NIS _Domain:
is: NIS _lén

en: NIS _Server:
is: NIS þ_jónn

en: Next
is: Áfram

en: No
is: Nei

en: Ok
is: Í lagi

en: Password:
is: Lykilorð:

en: R_ealm:
is: Rí_ki:

en: Realm:
is: Svæði:

en: Require smart car_d for login
is: Krefjast smartkor_ts við innskráningu

en: Restore the configuration files backed up before the previous configuration change
is: Endurheimta stilliskrár sem afritaðar voru fyrir síðustu breytingu á stillingum.

en: Revert
is: Endurheimt

en: Save Settings
is: Vista stillingum

en: Security Model:
is: Öryggisstillingar:

en: Server:
is: Þjónn:

en: Smart card authentication allows you to log in using a certificate and key associated with a smart card.
is: Snjallkortaauðkenning gerir þér kleyft að tengjast með því að nota skilríki tengdu snjallkorti.

en: Some of the configuration changes you've made should be saved to disk before continuing.  If you do not save them, then your attempt to join the domain may fail.  Save changes?
is: Eitthvað af breytingunum sem þú hefur gert á stillingaskrám vélarinnar þarf að vista á disk áður en lengra er haldið. Ef þú vistar ekki getur tilraun þín til að bindast léninu mistekist.  Vista breytingum?

en: Te_mplate Shell:
is: Snið_máts skel:

en: Template Shell:
is: Sniðmátsskel:

en: The %s file was not found, but it is required for %s support to work properly.
    Install the %s package, which provides this file.
is: Skráin %s fannst ekki en hún er nauðsynleg svo %s stuðningur vinni rétt. Þú þarft að setja inn %s pakkann sem inniheldur þessa skrá.

en: To connect to a LDAP server with TLS protocol enabled you need a CA certificate which signed your server's certificate. Copy the certificate in the PEM format to the '%s' directory.
    Then press OK.
is: Til þess að geta tengst LDAP þjóni í TLS ham þarftu að afrita PEM skrána frá CA skilríkjaþjónustunni sem undirritaði skilríkið þitt í '%s' möppuna.
    Smelltu svo á Í lagi.

en: Use DNS to _locate KDCs for realms
is: Nota DNS til að _finna KDC svæðanna

en: Use DNS to locate KDCs for realms
is: Nota DNS til að finna KDC svæðanna

en: Use DNS to resolve hosts to realms
is: Nota DNS til að finna vélar í svæðum

en: Use Kerberos
is: Nota Kerberos

en: Use LDAP
is: Nota LDAP

en: Use LDAP Authentication
is: Nota LDAP auðkenningu

en: Use MD5 Passwords
is: Nota MD5 lykilorð

en: Use NIS
is: Nota NIS

en: Use Shadow Passwords
is: Nota falin lykilorð

en: Use TLS
is: Nota TLS

en: Use Winbind
is: Nota Winbind

en: Use Winbind Authentication
is: Nota Winbind auðkenningu

en: Use _TLS to encrypt connections
is: Nota _TLS dulritun

en: User Information
is: Notandaupplýsingar

en: Warning
is: Aðvörun

en: Winbind Settings
is: Stillingar Winbind

en: Winbind authentication
is: Winbind auðkenning

en: Yes
is: Já

en: action to be taken on smart card removal
is: aðgerð þegar snjallkort er fjarlægt

en: authenticate system accounts by local files only
is: auðkenna kerfisnotendur úr staðbundnum skrám eingöngu

en: authenticate system accounts by network services
is: auðkenna kerfisnotendur úr netþjónustum

en: authorize local users also through remote service
is: auðkenna staðbundna notendur einnig við fjartengda vél

en: caching
is: biðminni

en: can only be run as root
is: má eingöngu keyra sem rót

en: check access.conf during account authorization
is: kanna access.conf við auðkenningu notanda

en: configures winbind to allow offline login
is: stillir winband þannig að ótengdar auðkenningar virki

en: configures winbind to assume that users with no domain in their user names are domain users
is: stillir winbind þannig að það gengur út frá því sem vísu að notendur sem ekki hafa lén í nafninu sínu eru engu að síður í léninu

en: configures winbind to assume that users with no domain in their user names are not domain users
is: stillir winbind þannig að það gengur út frá því sem vísu að notendur sem ekki hafa lén í nafninu eru ekki hluti af léninu

en: configures winbind to prevent offline login
is: stillir winband þannig að ótengdar auðkenningar virki ekki

en: create home directories for users on their first login
is: búa til heimamöppu notenda þegar þeir skrá sig inn í fyrsta skipti

en: default LDAP base DN
is: sjálfgefið LDAP grunn DN

en: default LDAP server hostname or URI
is: nafn sjálfgefins LDAP þjóns eða URI

en: default NIS domain
is: sjálfgefið NIS lén

en: default NIS server
is: sjálfgefinn NIS þjónn

en: default hesiod LHS
is: sjálfgefið hesiod LHS

en: default hesiod RHS
is: sjálfgefið hesiod RHS

en: default kerberos KDC
is: sjálfgefið kerberos KDC

en: default kerberos admin server
is: sjálfgefinn kerberos stjórnþjónn

en: default kerberos realm
is: sjálfgefið kerberos svæði

en: default realm for samba and winbind when security=ads
is: sjálfgefið svæði fyrir sömbu og winbind þegar security=ads

en: default smart card module to use
is: sjálfgefin snjallkortaeining

en: dialog was cancelled
is: hætt var við val

en: disable LDAP for authentication by default
is: Ekki nota LDAP auðkenningu sjálfgefið

en: disable LDAP for user information by default
is: ekki nota LDAP fyrir notandaupplýsingar sjálfgefið

en: disable MD5 passwords by default
is: Ekki nota MD5 lykilorð sjálfgefið

en: disable NIS for user information by default
is: ekki nota NIS fyrir notandaupplýsingar sjálfgefið

en: disable SSSD for user information by default (still used for supported configurations)
is: slökkva á SSSD uppflettingu notenda sjálfgefið (áfram notað fyrir studdar stillingar)

en: disable authentication with fingerprint readers by default
is: slökkva á sjálfgefinni auðkenningu með fingrafaralesara

en: disable authentication with smart card by default
is: ekki virkja snjallkort til auðkenninga sjálfgefið

en: disable automatic per-user ecryptfs
is: slökkva á sjálfvirkri notkun ecryptfs fyrir notendur

en: disable caching of user credentials in SSSD by default
is: slökkva á  flýtiminni fyrir auðkenningu notenda úr SSSD sjálfgefið

en: disable caching of user information by default
is: ekki nota biðminni fyrir notandaupplýsingar sjálfgefið

en: disable hesiod for user information by default
is: ekki nota hesiod fyrir notandaupplýsingar sjálfgefið

en: disable kerberos authentication by default
is: ekki nota kerberos auðkenningu sjálfgefið

en: disable shadowed passwords by default
is: ekki nota falin lykilorð sjálfgefið

en: disable use of DNS to find kerberos KDCs
is: ekki nota DNS til að finna kerberos KDC þjóna

en: disable use of DNS to find kerberos realms
is: ekki nota DNS til að finna kerberos svæði

en: disable use of RFC-2307bis schema for LDAP user information lookups
is: slökkva á notkun RFC-2307bis aðferðarinnar við uppflettingu LDAP notenda

en: disable use of TLS with LDAP (RFC-2830)
is: slökkva á TLS dulkóðun fyrir LDAP (RFC-2830)

en: disable winbind for authentication by default
is: ekki nota winbind auðkenningu sjálfgefið

en: disable winbind for user information by default
is: ekki nota winbind fyrir notandaupplýsingar sjálfgefið

en: disable wins for hostname resolution
is: Ekki nota wins til að fletta upp vélarheitum

en: display Back instead of Cancel in the main dialog of the TUI
is: birta Til baka í stað Hætta við í aðalglugga forritsins

en: do not check access.conf during account authorization
is: ekki kanna access.conf við auðkenningu notanda

en: do not create home directories for users on their first login
is: ekki búa til heimamöppu notenda þegar þeir skrá sig inn í fyrsta skipti

en: do not display the deprecated text user interface
is: ekki birta úrelt textanotendaskil

en: do not prefer dns over wins or nis for hostname resolution
is: ekki taka dns fram yfir wins eða nis fyrir uppflettingu véla

en: do not require smart card for authentication by default
is: ekki nota snjallkort til auðkenninga sjálfgefið

en: do not start/stop portmap, ypbind, and nscd
is: ekki ræsa eða stöðva portmap, ypbind og nscd

en: do not update the configuration files, only print new settings
is: ekki uppfæra stillingaskrar heldur prenta út nýjar stillingar

en: enable LDAP for authentication by default
is: Nota sjálfgefið LDAP auðkenningu

en: enable LDAP for user information by default
is: nota sjálfgefið LDAP fyrir notandaupplýsingar

en: enable MD5 passwords by default
is: Nota sjálfgefið MD5 lykilorð

en: enable NIS for user information by default
is: nota sjálfgefið NIS fyrir notandaupplýsingar

en: enable SSSD for authentication by default with manually managed configuration
is: virkja SSSD auðkenningu notenda sjálfgefið með handvirkri uppsetningu

en: enable SSSD for user information by default with manually managed configuration
is: virkja SSSD uppflettingu notenda sjálfgefið með handvirkri uppsetningu

en: enable authentication with fingerprint readers by default
is: virkja sjálfgefna auðkenningu með fingrafaralesara

en: enable authentication with smart card by default
is: virkja sjálfgefið snjallkort til auðkenninga

en: enable automatic per-user ecryptfs
is: virkja sjálfvirka notkun ecryptfs fyrir notendur

en: enable caching of user credentials in SSSD by default
is: virkja flýtiminni fyrir auðkenningu notenda úr SSSD sjálfgefið

en: enable caching of user information by default (automatically disabled when SSSD is used)
is: virkja flýtiminni fyrir notendaupplýsingar úr SSSD sjálfgefið (sjálfvirkt óvirkt þegar SSSD er í notkun)

en: enable hesiod for user information by default
is: nota sjálfgefið hesiod fyrir notandaupplýsingar

en: enable kerberos authentication by default
is: nota sjálfgefið kerberos auðkenningu

en: enable shadowed passwords by default
is: nota sjálfgefið falin lykilorð

en: enable use of DNS to find kerberos KDCs
is: nota DNS til að finna kerberos KDC þjóna

en: enable use of DNS to find kerberos realms
is: nota DNS til að finna kerberos svæði

en: enable use of RFC-2307bis schema for LDAP user information lookups
is: virkja notkun RFC-2307bis aðferðarinnar við uppflettingu LDAP notenda

en: enable use of TLS with LDAP (RFC-2830)
is: virkja TLS dulkóðum fyrir LDAP (RFC-2830)

en: enable winbind for authentication by default
is: nota sjálfgefið winbind auðkenningu

en: enable winbind for user information by default
is: nota sjálfgefið winbind fyrir notandaupplýsingar

en: enable wins for hostname resolution
is: Nota wins til að fletta upp vélarheitum

en: gid range winbind will assign to domain or ads users
is: gid svið sem winbind úthlutar ads eða lénsnotendum

en: join the winbind domain or ads realm now as this administrator
is: ganga í winbind lén eða ads svæði núna sem núverandi kerfisstjóri

en: load CA certificate from the URL
is: sækja CA skírteini frá slóð

en: local authorization is sufficient for local users
is: staðbundin auðkenning nægir fyrir staðbundna notendur

en: names of servers to authenticate against
is: heiti þjónanna sem eru notaðir til auðkenninga

en: never use SSSD implicitly even for supported configurations
is: aldrei nota SSSD óbeint, jafnvel þó stillingar séu studdar

en: opposite of --test, update configuration files with changed settings
is: andstæða --test, uppfæra stillingaskrár með nýjar stillingar

en: prefer dns over wins or nis for hostname resolution
is: taka dns fram yfir wins eða nis fyrir uppflettingu véla

en: probe network for defaults and print them
is: leita á netinu að sjálfgefnum gildum og birta þau

en: require smart card for authentication by default
is: nota sjálfgefið snjallkort til auðkenninga

en: save a backup of all configuration files
is: vista afrit af öllum stilliskrám

en: security mode to use for samba and winbind
is: öryggisstillingar sömbu og winbind

en: shadow password
is: falin lykilorð

en: the character which will be used to separate the domain and user part of winbind-created user names if winbindusedefaultdomain is not enabled
is: táknið sem verður notað til að aðskilja lénhlutann frá notandanafninu í notandanöfnum sem winbind býr til ef winbindusedefaultdomain er ekki virkt

en: the directory which winbind-created users will have as home directories
is: mappan sem winbind notendur hafa sem heimasvæði

en: the group which winbind-created users will have as their primary group
is: aðalhópurinn sem winbind notendur eru í

en: the shell which winbind-created users will have as their login shell
is: skelin sem winbind notendur fá þegar þeir tengjast

en: uid range winbind will assign to domain or ads users
is: uid svið sem winbind úthlutar ads eða lénsnotendum

en: unexpected argument
is: óvænt viðfang

en: update all configuration files
is: uppfæra allar stillingaskrár

en: usage: %s [options]
is: notkun: %s [rofar]

en: use SSSD implicitly if it supports the configuration
is: nota SSSD óbeint ef stillingarnar eru studdar

en: workgroup authentication servers are in
is: vinnuhópurinn sem auðkenningaþjónarnir eru í
